+ Trả Lời Ðề Tài
Trang 1/2
1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 13

Ðề tài: Mình có hai con VSAT 02 HD02 bị lỗi A5H

Junior Member kucuband's Avatar
    Thanks
    2

Thumbs down Mình có hai con VSAT 02 HD02 bị lỗi A5H

Mình có hai con đầu VSAT 02 HD02 bị lỗi phần mềm, khi vừa khởi động, máy báo lên mặt số ON sau đó chuyển sang A5H rồi đứng luôn, ngõ ra video và audio đều không có tín hiệu. Các bác phán dùm mình xem có phải lỗi phần mềm không?
    Bác nào có phần mềm cho em xin để cài được không? cách cài có khó lắm không, hướng dẫn em với!
    Cảm ơn các bác nhiều!
    Phạm Thanh Tùng (Bình Phước)

ĐT: 0913 93 93 01 - 0944 93 93 01 - 0908 93 93 01
    Mail: dientuvienthong.vinasat@gmail.com

Junior Member
    Nơi Cư Ngụ
    Châu Đức, Bà Ria-Vũng Tàu
    Thanks
    2
    - Các đầu thu miễn phí khi bị lỗi ASH rất khó chịu, đôi khi mainboard bị bụi bẩn nó vẫn báo ASH
    - Khắc phục thì có thể bạn kiểm tra các nguồn có ổn định không? Vệ sinh mainboard, nạp lại FW bằng cách tháo IC ROM ra chạy bằng máy nạp chứ không nạp qua USB được đâu. Vài ý cùng bạn!
    thay đổi nội dung bởi: dtduylong, 20-07-2013 lúc 21:43

3. Những thành viên sau đã cám ơn dtduylong cho bài viết này:

Van Thanh (31-07-2013)

Member
    Thanks
    13

dau thu vsat free hd02 A1

CHAO cac pac,nho cac pac chi giao dum .minh gap 2 dau thu vsat A1,va mot dau pantesat HD03 free,DAU vsatA1 co van de nhu sau khi mo nguon den bao kenh chop tat va di chuyen so 0-0-0 chop tat lien tuc .ko biet bi loi gi ,ko co hinh va tieng ,co phai no bi loi ic rom ko.con dau pantesat thi chi thu duoc cac kenh dai HTV-LA BD /neu de LNB BEN trai ,neu quai qua phai thi thu duoc dai kenh VTV ,LNB van sai binh thuong cho cac dau thu tuog tu rat tot . dau pantesat da duoc khoi phuc mha may ,va da quet mu nhug ko duoc .xin cac pac da gap pan nay tu van gium .cam on nhieu

Super Moderator huunghia's Avatar
    Nơi Cư Ngụ
    Bắc Giang - Sờ Ty
    Thanks
    187
    Trích Nguyên văn bởi vanthong455 View Post
    CHAO cac pac,nho cac pac chi giao dum .minh gap 2 dau thu vsat A1,va mot dau pantesat HD03 free,DAU vsatA1 co van de nhu sau khi mo nguon den bao kenh chop tat va di chuyen so 0-0-0 chop tat lien tuc .ko biet bi loi gi ,ko co hinh va tieng ,co phai no bi loi ic rom ko.con dau pantesat thi chi thu duoc cac kenh dai HTV-LA BD /neu de LNB BEN trai ,neu quai qua phai thi thu duoc dai kenh VTV ,LNB van sai binh thuong cho cac dau thu tuog tu rat tot . dau pantesat da duoc khoi phuc mha may ,va da quet mu nhug ko duoc .xin cac pac da gap pan nay tu van gium .cam on nhieu
    Đề nghị bác viết Tiếng Việt có dấu nhé
    Có bao nhiêu điều cần nói phải không em?
    Mùa đông năm nay bao nhiêu là gió
    Nỗi nhớ ùa vào qua ô cửa nhỏ
    Ngọn đèn anh thức suốt đêm nay

Member
    Thanks
    13
    mình mới sài máy có gì sơ sót mong cac huynh thông cảm

Member
    Thanks
    13
    có ai giúp mình vói

Senior Member
    Thanks
    41
    Cái đầu patensat bác chỉ thu được 1 phân cực, khi xoay LNB bác thu được phân cực khác có thể LNB đó chỉ có 1 kim thu, bác thay LNB 2 kim là được. Còn các trường hợp còn lại thì bác hãy xem lại comment bác dtduylong phán rồi đó. Nó mà muốn nạp rom thì phải bóc IC ra và nạp bằng máy nạp rom chuyên dụng bác à, nên kiểm tra kỹ các đường điện áp nữa nhé.
    YM: vanlinh_ktth2003

9. Những thành viên sau đã cám ơn vanlinh67 cho bài viết này:

vanthong455 (30-07-2013)

Junior Member
    Nơi Cư Ngụ
    Châu Đức, Bà Ria-Vũng Tàu
    Thanks
    2
    Tới vanthong455: Đầu thu pantesat bị bệnh như bạn mô tả các số bị chớp như vậy, bạn có thể thay thử cuộn dây màu xanh như hình dưới.

11. Có tất cả 2 thành viên cảm ơn dtduylong về những đóng góp cho Diễn Đàn:

Van Thanh (31-07-2013), vanthong455 (02-08-2013)

Member
    Thanks
    13
    đầuA1 bị chốp tát mình đã trả cho khách hàng rồi,còn đầu patesat khách hàng cấm lộn diên vào ngõ line caps5c /vì khách làm phích cấm chống sét nên cấm nhầm/lúc mói đem lại sửa khoog quét được kêh nào ,mìh đã thay con x20 gần chổ R1ôm mà bạn chỉ. nhưng vẫn quét được htv và các kenh bd;LA .thôi,đành bó tay.com

Member
    Thanks
    13

phán dùm dầu humax hd02

số là đầu humax hd02 ko nhận được 2 dãi sóng mà chỉ nhận được 1 trong 2 mà thôi htv hoặc vtv,dù mìh đã thay 4 lnb khác .khôi phục tắt nguồn.quét,nhưng vẫn ko được,xin các pác phán dùm .minh còn gà lắm ,xin cám ơn.

+ Trả Lời Ðề Tài