tổ chức sự kiện Bạn muốn mua xe tai hino, xe tai isuzu, xe tai veam, xe tai mitsubishi fuso giá rẻ tại tphcm.
Thu truyền hình Việt Nam ở Nhật???
+ Trả Lời Ðề Tài
kết quả từ 1 tới 2 trên 2

Ðề tài: Thu truyền hình Việt Nam ở Nhật???

Junior Member
    Thanks
    0

Thu truyền hình Việt Nam ở Nhật???

Các bác cho e hỏi ngu vài câu, mong các bác thông não cho e tí chút, e cảm ơn các bác nhiều nhiều
    Hiện e đang ở Nhật, bình thường vẫn xem VTV bằng mạng, nhưng nhiều lúc bất tiện với mạng nghẽn là bực hết cả mình. Nên e đang tính lắp quả chảo để thu ít sóng vệ tinh. Tuy nhiên e đang băn khoăn 1 số vấn đề, mà e lại có hơi ít thời gian, nên e hỏi các bác luôn

1. Mấy quả vệ tinh nhà mình có phủ sóng tới Nhật không nhỉ? E thấy bảo Vinasat 2 có phủ tới mà không biết chuẩn không.
    2. Nếu mấy quả vệ tinh nhà mình mà không phủ tới Nhật thì các bác biết còn quả nào chuyển tiếp sóng của Việt Nam không?
    3. Trường hợp có sóng thì e phải sắm những gì để thu? Chảo thu loại nào, bao nhiêu cm? LNB có thông số thế nào? Đầu giải mã loại nào?
    4. Bên Nhật, e thấy chúng nó cũng toàn dùng chảo như mình, cỡ tầm chảo An Viên, thu BS, CS gì gì đó. Không biết e mua cả bộ của chúng nó về rồi chỉnh về phía quả vệ tinh nhà mình thì có ăn thua gì không nhỉ .
    5. Có bác nào bên Nhật mà có kinh nghiệm hoặc đang dùng thể loại này thì ới e một tiếng nhé. Arigato bác nhiều.

Toàn câu hỏi ngu vãi, nhưng mong các bác kìm nén cảm xúc trả lời giúp e, chứ đứng chửi, tội nghiệp e

Senior Member
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Thanks
    70
    Bác vào đây mà hỏi, mọi người sẽ tư vấn cho: https://www.facebook.com/groups/diendanvetinh.com.vn/

+ Trả Lời Ðề Tài